Labaran Duniya

Ɗaukar doka a hannun mu ba laifi bane akan duk wanda Ya zagi jinabin Manzon Allah (SAW),

BABU LAIFI MUƊAUKI DOKA A HANNUN MU

Ɗaukar doka a hannun mu ba laifi bane akan duk wanda Ya zagi jinabin Manzon Allah (SAW), ko da kuwa bamuje ga hukuma ba.

A zamanin Sayyidina Rasulullah (SAW) akwai wani makaho Yana da baiwa sa-ɗaka, wacce larabawa suke kira da “Ummu-walada”! Ta kasance tana zagin Annabi (SAW) a gaban wannan makahon.

Amma makahon masoyin Jinabin Sayyidina Rasulullah (SAW) ne, sai-dai yayi ƙoƙarin hana ta, kuma taƙi hanuwa. Sai ya bari bayan dare yayi Tayi bacci, Sai ya ɗauki Dun-durusu watau duga (wacce ake haƙan lambatu da’ita)!

Sai ya lallaɓa, Ya ɗora kaifin dugar akan cikinta, sai ya danna, yana dannawa cikinta ya fashe ta mutu, bayan An wayi gari labari Ya riski manzon Allah (SAW)! Sai yace.

ألا أشهدوا فإن دمها هدر

“ku saurara, ku shaida, Lallaine jininta Ya zama banza (ma’ana ba diyya ta mutu a wofi)”!

Hadithi ne sahihi cikin sunan abu dawud Na 👉4361

Tunda shuwagabanni sunƙi ɗaukar mataki a hannunsu ga wanda ya taɓa Alfarmar Annabi (SAW), amma idan Alfarmar su aka taɓa sai su ɗauki mataki, muma zamu koma ɗaukar mataki akan duk wanda ya taɓa jinabin Annabi (SAW)!

ALLAH YA ISA.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Back to top button